A matsayin nau'ikan kofofin masana'antu guda biyu,dagawa kofofinkuma kofofin tarawa kowanne yana da halaye na musamman da yanayin yanayi. Suna da bambance-bambance masu mahimmanci a tsarin kayan aiki, hanyar buɗewa, halayen aiki, da wuraren aikace-aikace. Na gaba, za mu kwatanta nau'ikan kofofin biyu dalla-dalla don fahimtar bambancin da ke tsakaninsu.
Da farko, daga mahangar tsarin kayan aiki, ƙofofin ɗagawa yawanci suna amfani da faranti na ƙarfe biyu-Layer a matsayin bangarorin kofa. Wannan tsarin yana sa ƙofofin ƙofa su yi kauri da nauyi, tare da juriya mai ƙarfi, da kyakkyawan juriya na sata da iska. Ƙofar kofa suna cike da kumfa polyurethane mai girma, wanda ke da tasiri mai kyau da kuma yawan zafin jiki da zafi. Ƙofar da aka ɗora tana amfani da labulen kofa na PVC kuma an sanye ta da sanduna masu jure iska mai yawa ko na waje, waɗanda ke da ƙarfin juriya na iska. Ƙofar ƙofar tana da haske kuma ana iya tarawa ta atomatik ko buɗewa ta hanyar haɗin gwiwar rollers da waƙoƙi don biyan buƙatun buɗewa akai-akai.
Na biyu, dangane da hanyar buɗewa, ƙofofin ɗagawa yawanci motoci ne ke tuka su, kuma gaba ɗaya ɓangaren ƙofar yana tashi ya faɗi tare da titin jagora. Wannan hanyar buɗewa tana buƙatar takamaiman adadin sarari, kuma saboda nauyinsa mai nauyi, saurin buɗewa yana da ɗan jinkiri. Ƙofar da aka ɗora, a gefe guda, tana amfani da haɗin gwiwar abin nadi da waƙa don sa sassan kofa su buɗe ko kuma su kasance a cikin hanyar da aka kwance, don samun nasarar buɗewa da rufewa da sauri. Wannan hanyar buɗewa ta fi sauƙi kuma ta dace da lokatai waɗanda ke buƙatar buɗewa da rufewa akai-akai.
Dangane da halaye na aiki, ƙofar ɗagawa tana da halaye na buɗewa a tsaye zuwa sama, babu aikin sarari na cikin gida, ƙirar zafi, keɓewar amo, juriya mai ƙarfi da ingantaccen iska. Irin wannan nau'in kofa yawanci ana tsara shi ne bisa ga halaye na tsarin ginin kuma an rataye shi daidai a gefen bango na ciki a sama da bude kofa don saki filin bude kofa. Ƙofar da aka ɗora tana da fa'idodin kariya na thermal da tanadin makamashi, rufewa da keɓewa, babban aikin aminci, saurin buɗewa da sauri da ceton sarari. Tsarinsa na musamman na rufewa zai iya toshe motsi na sanyi da zafi mai kyau, hana shigowar kura da kwari na waje, da ware yaduwar wari da hayaniya.
A ƙarshe, ta fuskar wuraren aikace-aikacen, ana amfani da ƙofar ɗagawa a lokuta da manyan buƙatun tsaro, kamar ɗakunan ajiya da masana'antu, saboda ƙarfin tasirin tasirin sa da aikin sata. Ana amfani da ƙofar stacking ko'ina a cikin abinci, sinadarai, yadi, firiji, kayan lantarki, bugu, babban kanti na firiji, injuna daidai, ɗakunan ajiya da sauran wurare saboda saurin buɗewa da sauri, ajiyar sarari da kyakkyawan aikin rufewa. Ya dace da tashoshi na dabaru da manyan wuraren buɗewa da sauran lokuta waɗanda ke buƙatar buɗewa da rufewa da sauri.
A taƙaice, akwai bambance-bambance a bayyane tsakanin ƙofofin ɗagawa da ɗorawa kofofi dangane da tsarin kayan aiki, hanyar buɗewa, halayen aiki da filayen aikace-aikace. Lokacin zabar ƙofar masana'antu, ya kamata ku zaɓi nau'in da ya dace bisa ga takamaiman yanayin amfani da buƙatun. Misali, don lokuttan da ke buƙatar babban tsaro da aikin rufewar zafi, ɗaga kofofin na iya zama mafi dacewa; yayin da lokutan da ke buƙatar buɗewa akai-akai da rufewa da adana sararin samaniya, toshe kofofin na iya samun ƙarin fa'ida. Ta hanyar zurfin fahimtar bambanci tsakanin nau'ikan kofofin guda biyu, za mu iya mafi kyawun saduwa da ainihin buƙatu da haɓaka inganci da amincin kofofin masana'antu.
Lokacin aikawa: Satumba-18-2024