Menene babban kayan haɗin kai na kofofin zamiya na masana'antu?
A matsayin wani muhimmin ɓangare na ɗakunan ajiya na kayan aiki na zamani da tarurrukan masana'antu, tsarin farashi na kofofin zamiya na masana'antu shine muhimmin abin la'akari ga masana'antun da masu siye. Wadannan su ne manyan abubuwan da ake kashewa na kofofin zamiya na masana'antu:
1. Farashin danyen kaya
Babban kayan albarkatu na ƙofofin zamiya na masana'antu sun haɗa da ƙarfe mai ƙarfi na aluminum ko galvanized karfe kayan takarda don tabbatar da cewa jikin ƙofar yana da haske da ƙarfi. Zaɓin kayan albarkatu da sauye-sauyen farashin kai tsaye suna shafar farashin ƙofofin zamewa
2. Farashin masana'anta
Ciki har da farashi a cikin tsarin samarwa kamar shearing, stamping, waldi, jiyya na ƙasa da haɗuwa. Kayan aiki, fasaha da farashin aiki da ake amfani da su a cikin waɗannan matakai sun zama babban farashin samar da ƙofofi masu zamewa
3. Rage darajar kayan aiki da farashin kulawa
Kayan aikin da ake buƙata don samar da kofofin zamewa, irin su na'ura mai sausaya, injunan hatimi, kayan walda, kayan aikin jiyya na ƙasa, da dai sauransu, farashin sayan sa, tsadar tsadar kayayyaki, da kulawa na yau da kullun da sabuntawa suma suna cikin tsarin farashi.
4. Kudin amfani da makamashi
Amfani da makamashi a cikin tsarin samarwa, kamar wutar lantarki da gas, shima wani bangare ne na farashin. Zaɓin babban inganci da kayan aikin ceton makamashi na iya rage wannan ɓangaren farashi
5. Kudin aiki
Ya haɗa da albashi da fa'idodi ga ma'aikatan samarwa, ma'aikatan gudanarwa da ma'aikatan fasaha. Hakanan ana haɗa farashin horar da ma'aikata don tabbatar da ingancin samarwa da inganci
6. Kudin gudanarwa
Ya haɗa da farashin matakin gudanarwa kamar sarrafa ayyuka, gudanarwa da tallafin kayan aiki.
7. Farashin R&D
Ci gaba da haɓaka ƙirar samfura da haɓaka aikin R&D saka hannun jari, gami da gina ƙungiyar R&D ƙwararrun da kuma samun samfuran fasaha
8. Kudin kare muhalli
Don rage gurɓatar muhalli da amfani da makamashi a cikin tsarin samarwa, ɗaukar fasahohin samarwa da kayan aikin da ba su dace da muhalli ba, da kuma kuɗin da ke da alaƙa don kula da ruwan datti da tsaftar shara.
9. Kudin sufuri da kayan aiki
Harkokin sufurin albarkatun kasa da farashin isar da kayayyakin da aka gama suma wani bangare ne na farashin ƙofofi.
10. Kasuwanci da farashin sabis na tallace-tallace
Ya haɗa da kafawa da kula da farashin tallace-tallace, ginin tashar da tsarin sabis na tallace-tallace.
11. Haɗari da rashin tabbas
Ya haɗa da sauye-sauyen farashi wanda ƙila ya haifar da haɗarin kasuwa, sauyin farashin albarkatun ƙasa, da sauransu.
Fahimtar waɗannan ɓangarorin farashi yana taimaka wa kamfanoni su yanke shawara masu ma'ana a cikin farashi, sarrafa farashi da sarrafa kasafin kuɗi. A lokaci guda, ta hanyar inganta tsarin samarwa, haɓaka matakin sarrafa kansa da ɗaukar kayan aikin ceton makamashi, ana iya rage farashin yadda ya kamata kuma ana iya haɓaka gasa ta kasuwa na kofofin zamiya na masana'antu.
Lokacin aikawa: Dec-23-2024